Kỉ Niệm 12Tn1
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Kỉ Niệm 12Tn1

Kỉ Niệm Thân Thương Bên Mái Trường Thân Yêu, Và Đặc Biệt Hơn Hết Là Bên Ngôi Nhà 12Tn1 Năng Động Trẻ Trung Sáng Tạo

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

feeling

Go down 
Mr.ChongChóng
lupa91
itssnowing
7 posters
Tác giảThông điệp
itssnowing
Gà zậy thì
Gà zậy thì
itssnowing

feeling Empty
Bài gửiTiêu đề: feeling   feeling EmptyWed Jul 14, 2010 7:09 pm

Sài gòn!một năm sống ở nơi đây vẫn không giúp nó trưởng thành hơn chút nào cả

Ngày bước chân rời xa gia đình,rời xa mảnh đất yêu quý đã tự hứa với lòng sẽ cố gắng học tập thật tốt,cố gắng phấn đấu thật nhiều vậy mà một năm trôi qua nó vẫn chưa làm được gì cả.buồn thay cho bản thân nó

Chấp nhận cuộc sống xa nhà là chấp nhận rời xa gia đình,xa bạn bè,xa mái nhà thân yêu,xa chiếc giường quen thuộc….là chấp nhận những thử thách,những khó khăn của cuộc sống nhưng sao có những lúc nhìn lại nó thấy mình còn nhỏ bé quá,còn lạ lẫm với cuộc sống ở nơi này nhiều quá

nó muốn học giỏi hơn,vững vàng hơn,mạnh mẽ hơn,…nhưng sao nó vẫn không làm được,vẫn thấy cuộc sống này có quá nhiều điều khó khăn

Nhớ nhà,nhớ ba mẹ, nhớ những buổi học thân thương,nhớ kỉ niệm,…sống không thể thiếu kỉ niệm nhưng nếu nhiều quá thì nó cũng sẽ chết mất thôi

Sài gòn những ngày mưa càng làm tâm trạng nó cảm thấy mơ hồ,thiếu vắng,hụt hẫng…cố gắng đi tìm lại chính mình ở một nơi nào đó xa vời mà chính bản thân nó cũng không biết

Muốn quay trở lại,muốn được làm lại,muốn bắt đầu lại…nó sẽ không chọn con đường mà nó đang đi… chỉ có trong giấc mơ thôi sao

Một năm trước vẫn là con bé mộng mơ, nhiều hoài bão,nhiều niềm vui,nhiều tiếng cười..mà giờ đây con bé ấy lang thang đi tìm bản thân mình trong cái thế giới ngột ngạt,ồn ào mà đáng lẽ không dành cho nó

Nó của ngày xưa buồn thì khóc,rồi quên ngay,không nhớ,không buồn quá lâu dù cho cuộc sống có đối xử với nó ra sao nhưng nó của bây giờ nhiều tâm tư,nhiều lo lắng nhiều suy nghĩ quá

Có những lúc nó muốn nổi loạn,muốn trốn tránh,muốn đi thật xa, chạy trốn thật xa,muốn được là chính nó nhưng sao thật khó

Có ai trong những đứa bạn của nó,có ai trong lớp học của nó cảm thấy đánh mất chính bản thân mình ,có ai cảm thấy bơ vơ lạc lõng,có ai cảm thấy mất niềm tin vào cuộc sống này như nó không.
lupa91
Gà Mái
Gà Mái
lupa91

Đến từ Đến từ : nhà tao chứ đâu, hỏi vớ vỉn ......

feeling Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: feeling   feeling EmptyThu Jul 15, 2010 7:04 pm

nếu thấy mình chưa làm được gì như mong muốn thì hãy cố gắng hơn nữa đi, tự tạo cho mình động lực để làm những điều đó.
"Có những lúc nó muốn nổi loạn,muốn trốn tránh,muốn đi thật xa, chạy trốn thật xa,muốn được là chính nó nhưng sao thật khó" --> ai cũng có lúc thế mà, nhưng có nhiều ràng buộc nên ko thể Very Happy

"Nhớ nhà,nhớ ba mẹ, nhớ những buổi học thân thương,nhớ kỉ niệm,…sống không thể thiếu kỉ niệm nhưng nếu nhiều quá thì nó cũng sẽ chết mất thôi" ----> me too ....

"Có ai trong những đứa bạn của nó,có ai trong lớp học của nó cảm thấy đánh mất chính bản thân mình ,có ai cảm thấy bơ vơ lạc lõng,có ai cảm thấy mất niềm tin vào cuộc sống này như nó không."---> tiêu cực quá nha =.=

ah mà you này là ai thế
Mr.ChongChóng
Admin
Admin
Mr.ChongChóng

Đến từ Đến từ : Con đường hạnh phúc

feeling Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: feeling   feeling EmptyTue Jul 20, 2010 11:23 pm

Hằng khỉ thì phải, mà sao lại ở SG nhỉ
chuatethanhcoi
Gà Choai Choai
Gà Choai Choai

feeling Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: feeling   feeling EmptyThu Jul 22, 2010 9:20 am

Very Happy,đọc bài này của bạn,tôi hiểu cảm giác đó,mà không,ai cũng hiểu bạn ah`...19t,xa nhà lần đầu tiên,thành Sv độc lập,sống 1 cuộc sống như con người không còn sự che chở từ gia đình.Tất cả phải làm lại,như bạn bè,học tập,vui chơi,sở thích,đều thay đổi ở nơi đông đúc và lạ lẫm này.
Có biết bao nhiêu bạn khóc mỗi tối khi nhớ về gia đình?rất nhiều bạn ah`,ai cũng có nỗi niềm của mình nữa mà.Có bao nhiêu người không thể thành công mặc dù họ có ước mơ,có hoài bão?nhiều lắm....Ai cũng vậy đó,không riêng mình bạn đâu,thấy chưa?bạn sẽ không bơ vơ lạc lõng vì có rất nhiều người như thế.Very Happy.
Nhưng mà...mới chỉ năm nhất,họ biết còn cần phải cố gắng nhiều lắm,còn 3 năm nữa cơ mà (Đh),và còn nhìu năm cuộc sống lắm,tất cả chỉ mới bắt đầu,mà mới bắt đầu đã nản thì sau này sao đi tiếp?
Cố lên bạn nhé,vì sống ở đây phải tự lực cánh sinh thôi,khi buồn có thể nói chuyện với 1 người bạn nào đó cho khây khỏa,khi nổi loạn thì hãy chạy ra cầu SG ấy,hoặc nơi nào cũng đc,hay là chui vô Wc đóng cửa lại.hét cho thật sướng cái mồm,cho với đi nỗi uất ức bấy lâu,cho với đi nỗi buồn,cho vơi đi nỗi nhớ nhà quay quắt trong từng phút giây......
Lên Sv rồi,không còn như THPT,tất cả đều phải năng động,sẽ không có cái vụ mà "bưng cơm đến mời" đâu bạn ah`,phải tự mình đi tìm kiếm,phải vứt bỏ đi tính ngại ngùng của mình,phải đấm cho cái tôi của mình xuống 1 ít.Nơi nào có lợi cho mình,mình lao đến ngay,mình là Sv mà,cần học tập thật nhiều trong trường thì sau này ra đời mới sống nổi,mặc dù trong trường kiến thức sẽ là không bao h đủ.Very Happy.Sau khi dẹp bỏ đc cái tôi rồi,thì đảm bảo cái mặt bạn cũng dày ra thêm chút ít,Sv mặt dày mà Smile).Nhưng sẽ có lợi cho bạn sau này.
Lên Sv,trong lớp có rất nhiều đứa học giỏi,điều đó là tất nhiên,anh hùng tứ xứ đến cơ mà,ai biết ai là ai,và đây đâu phải ngôi nhà của mình cho mình tha hồ quậy phá.Lớp mình cũng vậy nè,toàn anh hùng hào kiệt,đứa nào dầu vào cũng 2 mấy 2 mấy thì chịu sao thấu trong khi đầu vào mình thấp nhất,có 17,5 ah`?...Nhưng cứ phải từ từ bạn ah`,hãy cứ nỗ lực cố gắng,lấy 1 thằng nào đó học giỏi làm mục tiêu trước,cứ phấn đấu mà học,không hiểu gì thì phải hỏi ngay,bạn bè,thầy cố....vì lúc đó đã luyện đc "mặt dày thần chưởng mà".

Và cuối cùng lên Sv,cái quan trọng là bạn có chịu ngồi vào bàn tự học không thôi,nếu bạn chịu ngồi vào bạn học tự học,đảm bảo bạn sẽ tiến xa hơn đấy.Chương trình Đh khác hoàn toàn với THPT,tất cả đều mới,cả tụi đàu vào cao hay đầu vào thấp đều sẽ bắt đầu lại từ vạch xuất phát...
Chỉ cần học nhiều,cứ học như hồi cấp 3 xem có giỏi đc hk?Cố gắng lên bạn nhé,tụi nó rời vạch xuất phát rồi thì mình cũng phải bám lấy phía sau chứ,tất cả chỉ mới bắt đầu thôi mà....Mọi cố gắng của bạn ông trời có mắt hết đấy,bạn sẽ đc đền đạp thỏa đáng thôi.Chúc bạn hết ưu phiền và học hành thật giỏi cho ba má vui lòng.Very Happy
lupa91
Gà Mái
Gà Mái
lupa91

feeling Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: feeling   feeling EmptyThu Jul 22, 2010 12:15 pm

ồ zị ku còi zô đó chắc làm trùm wé he O_O ....Ra lập topic chia sẽ kinh nghiệm đi ku Very Happy
uzumakinakuto
Gà trống thiến^^
Gà trống thiến^^
uzumakinakuto

Đến từ Đến từ : 12tn1 than yeu la nha uzu

feeling Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: feeling   feeling EmptyMon Aug 02, 2010 10:18 pm

hok lầm thì Mai Hương thi phải.....hic tò mò wa đề ngị giới thiệu di
itssnowing
Gà zậy thì
Gà zậy thì
itssnowing

feeling Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: feeling   feeling EmptyMon Aug 02, 2010 11:50 pm

Uhm!

Giới thiệu nè:

Tui tên là:…………..

……………

……………………..

………………………….

Mà thui để làm người bí mật thú vị hơn

hehehe
Mr.ChongChóng
Admin
Admin
Mr.ChongChóng

Đến từ Đến từ : Con đường hạnh phúc

feeling Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: feeling   feeling EmptyMon Aug 02, 2010 11:59 pm

Mai hương ở BMT mà ku, nhỏ này văn hay chữ tốt, có thể là hương bền lắm đây^^
uzumakinakuto
Gà trống thiến^^
Gà trống thiến^^
uzumakinakuto

Đến từ Đến từ : 12tn1 than yeu la nha uzu

feeling Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: feeling   feeling EmptyTue Aug 03, 2010 12:18 am

khỉ mốc nói luôn đi gru////uuuu
zone
Gà zậy thì
Gà zậy thì
zone

Đến từ Đến từ : bigbang

feeling Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: feeling   feeling EmptyWed Sep 22, 2010 7:40 pm

v ko ngo la itssnowing lai lam tam su den vay. vay ma khi noi chuyen w v thi chi lang thinh . buon mot minh thu vi lam sao?
itssnowing
Gà zậy thì
Gà zậy thì
itssnowing

feeling Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: feeling   feeling EmptyWed Sep 22, 2010 9:40 pm

uhm
bùn một mình ko thú vị chút nào có ai mang tâm trạng lại mún giữ trong lòng đâu nhỉ vậy nên nó mới đưa lên fr lớp nè.Nhưng......
đừng nhớ lầm nó với một ai đó,đừng hỉu lầm nó với một ai đó...và đừng để mọi người lầm như vậy.hãy để nó được bước chân đi là chính nó trong cuộc đời này

lupa91
Gà Mái
Gà Mái
lupa91

feeling Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: feeling   feeling EmptyWed Sep 22, 2010 11:51 pm

zị là mụ Tâm hé Shocked
fải biết là ai thì mới chia sẽ được chớ phải hem, thú nhận lun đi cho rùi
itssnowing
Gà zậy thì
Gà zậy thì
itssnowing

feeling Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: feeling   feeling EmptyThu Sep 23, 2010 12:33 am

tâm hả?
lớp tn1 ak